e-Paper

Advertisement

E-Paper

Apps

Book Your Copy

Visit Telangana Today

Wednesday, June 16, 2021
Home News ఫిలిం ఫేర్ అవార్డ్స్ నామినేష‌న్స్.. పోటీలో సుశాంత్, ఇర్ఫాన్, అజ‌య్

ఫిలిం ఫేర్ అవార్డ్స్ నామినేష‌న్స్.. పోటీలో సుశాంత్, ఇర్ఫాన్, అజ‌య్

ఫిలిం ఫేర్ అవార్డ్స్ నామినేష‌న్స్.. పోటీలో సుశాంత్, ఇర్ఫాన్, అజ‌య్

సినిమా ప‌రిశ్ర‌మ‌లో అతి పెద్ద వేడుక‌గా చెప్పుకునే ఫిలిం ఫేర్ అవార్డ్ వేడుక ప్ర‌తి సంవ‌త్సరం ఘ‌నంగా జ‌రుగుతూ వ‌స్తున్న విష‌యం తెలిసిందే. గ‌త ఏడాది కరోనా వ‌ల‌న ఈ వేడుక వాయిదా ప‌డింది. ఈ ఏడాది 66వ ఎడిష‌న్ ఫిలిం ఫేర్ అవార్డ్ వేడుక జ‌ర‌గ‌నుండ‌గా, తాజాగా నామినేష‌న్స్ జాబితా ప్ర‌క‌టించారు. థియేటర్స్, ఓటీటీలో విడుద‌లైన సినిమాల‌ను ప‌రిగ‌ణ‌లోకి తీసుకొని మూడు కేట‌గిరీలుగా విభ‌జించారు. పాపుల‌ర్ అవార్డ్స్, క్రిటిక్స్ అవార్డ్స్, టెక్నిక‌ల్ అవార్డ్స్ అంటూ ప్ర‌క‌టించగా ఇందులో రెండు సినిమాలు అత్య‌ధిక నామినేష‌న్స్ పొందాయి.

అనురాగ్ బ‌సు డైరెక్ట్ చేసి లూడో చిత్రం 18 నామినేష‌న్స్‌లో ఉండ‌గా, అనుభ‌వ్ సిన్హా తెర‌కెక్కించిన త‌ప్ప‌డ్ చిత్రం 17 నామినేషన్స్ ద‌క్కించుకుంది. బెస్ట్ హీరో క్యాట‌గిరీలో ఇర్ఫాన్, సుశాంత్ సింగ్ రాజ్‌పుత్‌, అమితాబ్ బ‌చ్చ‌న్, ఆయుష్మాన్ ఖురానా, రాజ్ కుమార్ రావు, అజ‌య్ దేవ‌గ‌ణ్‌ పోటీ ప‌డుతున్నారు. ఇక బెస్ట్ యాక్ట్రెస్ నామినేష‌న్‌లో జాన్వీ క‌పూర్, దీపిక ప‌దుకొణే, తాప్సీ ప‌న్ను, విద్యా బాల‌న్, కంగ‌నా ర‌నౌత్ ఉన్నారు. వీరిలో ఎవ‌రికి అవార్డ్ ద‌క్కుతుంద‌నేది ప్ర‌స్తుతానికి సస్పెన్స్. ఏప్రిల్ 11న ఈ కార్య‌క్ర‌మం క‌ల‌ర్స్ టీవీలో టెలికాస్ట్ కానుంది.

Popular Awards:


Best Film


Gulabo Sitabo

Gunjan Saxena: The Kargil Girl              

Ludo

Tanhaji: The Unsung Warrior

Thappad

Best Director


Anurag Basu (Ludo)

Anubhav Sushila Sinha (Thappad)

Om Raut (Tanhaji: The Unsung Warrior)

Sharan Sharma (Gunjan Saxena: The Kargil Girl)

Shoojit Sircar (Gulabo Sitabo)

Best Actor In A Leading Role (Male)


Ajay Devgn (Tanhaji: The Unsung Warrior)                      

Amitabh Bachchan (Gulabo Sitabo)

Ayushmann Khurrana (Shubh Mangal Zyada Saavdhan)

Irrfan (Angrezi Medium)

Rajkummar Rao (Ludo)

Sushant Singh Rajput (Dil Bechara)

Best Actor In A Leading Role (Female)


Deepika Padukone (Chhapaak)

Janhvi Kapoor (Gunjan Saxena: The Kargil Girl)

Kangana Ranaut (Panga)

Taapsee Pannu (Thappad)

Vidya Balan (Shakuntala Devi)

Best Actor In A Supporting Role (Male)


Deepak Dobriyal (Angrezi Medium)

Gajraj Rao (Shubh Mangal Zyada Saavdhan)

Kumud Mishra (Thappad)

Pankaj Tripathi (Gunjan Saxena: The Kargil Girl)

Pankaj Tripathi (Ludo)

Saif Ali Khan (Tanhaji: The Unsung Warrior)

Best Actor In A Supporting Actor Role (Female)


Farrokh Jaffar (Gulabo Sitabo)

Maanvi Gagroo (Shubh Mangal Zyada Saavdhan)

Neena Gupta (Shubh Mangal Zyada Saavdhan)

Richa Chadha (Panga)

Tanvi Azmi (Thappad)

Best Music Album


Chhapaak (Shankar Ehsan Loy)

Dil Bechara (A R Rahman)

Love Aaj Kal (Pritam)

Ludo (Pritam)

Malang (Various Artistes)

Best Lyrics


Gulzar- Chhappak (Chhappak)

Irshad Kamil- Mehrama (Love Aaj Kal)

Irshad Kamil- Shayad (Love Aaj Kal )

Sayeed Qadri- Humdum Hardam (Ludo)

Shakeel Azmi- Ek Tukda Dhoop (Thappad)

Vayu- Mere Liye Tum Kaafi Ho  (Shubh Mangal Zyada Saavdhan)        

Best Playback Singer (Male)


Arijit Singh- Shayad (Love Aaj Kal)

Arijit Singh- Aabad Barbaad (Ludo)

Ayushmann Khurrana- Mere Liye Tum (Shubh Mangal Zyada Saavdhan)

Darshan Raval- Mehrama (Love Aal Kal)

Raghav Chaitanya- Ek Tukda Dhoop (Thappad)

Ved Sharma- Malang (Malang)

Best Playback Singer (Female)

Antara Mitra- Mehrama (Love Aaj Kal )

Asees Kaur- Malang (Malang)

Palak Muchhal- Mann Ki Dori (Gunjan Saxena: The Kargil Girl)

Shradha Mishra- Mar Jayein Hum (Shikaara)

Sunidhi Chauhan- Paas Nahi To Fail (Shakuntala Devi)


Critics’ Awards:

Best Film (Critics)

Eeb Allay Ooo! (Prateek Vats)

Gulabo Sitabo (Shoojit Sircar)

Kaamyaab (Hardik Mehta)

Lootcase (Rajesh Krishnan)

Sir (Rohena Gera)

Thappad (Anubhav Sushila Sinha)

Best Actor (Critics)

Amitabh Bachchan (Gulabo Sitabo)

Irrfan Khan (Angrezi Medium)

Rajkummar Rao (Ludo)

Sanjay Mishra (Kaamyaab)

Shardul Bhardwaj (Eeb Allay Ooo!)


Best Actress (Critics)

Bhumi Pednekar (Dolly Kitty Aur Woh Chamakte Sitare)

Konkona Sen Sharma (Dolly Kitty Aur Woh Chamakte Sitare)

Sanya Malhotra (Ludo)

Taapsee Pannu (Thappad)

Tillotama Shome (Sir)

Vidya Balan (Shakuntala Devi)



Technical Awards:


Best Production Design


Aditya Kanwar (Gunjan Saxena:The Kargil Girl)

Anurag Basu (Ludo)

Mansi Dhruv Mehta (Gulabo Sitabo)

Sandeep Meher (Panga)

Sriram Kannan Iyengar, Sujeet Sawant (Tanhaji: The Unsung Warrior)

Best Editing


Ajay Sharma (Ludo)

Anand Subaya (Lootcase)

Chandrashekhar Prajapati (Gulabo Sitabo)

Jacques Comets, Baptiste Ribrault (Sir)

Yasha Pushpa Ramchandani (Thappad)

Best Choreography


Farah Khan – Dil Bechara (Dil Bechara)

Ganesh Acharya – Shankara Re Shankara (Tanhaji: The Unsung Warrior)

Ganesh Acharya – Bhankas (Baaghi 3)

Kruti Mahesh, Rahul Shetty (Rnp) – Illegal Weapon (Street Dancer 3d)

Kruti Mahesh, Rahul Shetty (Rnp) – Nachi Nachi (Street Dancer 3d)

Best Sound Design


Abhishek Nair, Shijin Melvin Hutton (Ludo)

Ali Merchant (Gunjan Saxena: The Kargil Girl)

Diapankar Jojo Chaki, Nihar Ranjan Samal (Gulabo Sitabo)

Kaamod Kharade (Thappad)

Lochan Kanvinde (Lootcase)

Bigyna Bhushan Dahal (Eeb Allay Ooo!)


Best Cinematography


Archit Patel, Jay I. Patel (Panga)

Avik Mukhopadhayay (Gulabo Sitabo)

Keiko Nakahara (Tanhaji: The Unsung Warrior)

Saumyananda Sahi (Eeb Allay Ooo!)

Soumik Sarmila Mukherjee (Thappad)

Best Action


Ahmed Khan (Baaghi 3)

Harpal Singh (Chhalaang)

Ivanov Victor And Andreas Nguyen (Khuda Haafiz)

Manohar Verma (Lootcase)

Ramazan Bulut, Rp Yadav (Tanhaji: The Unsung Warrior)

Best Background Score


Ar Rahman (Dil Bechara)

Mangesh Urmila Dhakde (Thappad)

Pritam (Ludo)

Sameer Uddin (Lootcase)

Sandeep Shridokar (Tanhaji: The Unsung Warrior)

Best Costume Design


Abilasha Sharma (Chhapaak)

Nachiket Barve, Mahesh Sheria (Tanhaji: The Unsung Warrior)

Ashish Dwyer (Ludo)

Niharika Bhasin (Shakuntala Devi)

Veera Kapur Ee (Gulabo Sitabo)

Best Vfx


Jayesh Vaishnav (Gunjan Saxena: The Kargil Girl)

Mahesh Baria (Baaghi 3)

Prasad Sutar (Tanhaji: The Unsung Warrior)

Best Story


Anubhav Sushila Sinha & Mrunmayee Lagoo Waikul (Thappad)

Hardik Mehta (Kaamyaab)

Juhi Chaturvedi (Gulabo Sitabo)

Kapil Sawant And Rajesh Krishnan (Lootcase)

Rohena Gera (Sir)

Shubham (Eeb Allay Ooo!)

Best Screenplay


Anubhav Sushila Sinha & Mrunmayee Lagoo Waikul (Thappad)

Anurag Basu (Ludo)

Kapil Sawant And Rajesh Krishnan (Lootcase)

Prakash Kapadia, Om Raut (Tanhaji: The Unsung Warrior)

Rohena Gera (Sir)

Best Dialogue


Bhavesh Mandalia, Gaurav Shukla, Vinay Chhawal Sara Bodinar (Angrezi Medium)

Juhi Chaturvedi (Gulabo Sitabo)

Kapil Sawant (Lootcase)

Prasad Kapadia (Tanhaji: The Unsung Warrior

Samrat Chakraborty (Ludo)

Advertisement
-Advertisement-

తాజావార్తలు

Advertisement
ఫిలిం ఫేర్ అవార్డ్స్ నామినేష‌న్స్.. పోటీలో సుశాంత్, ఇర్ఫాన్, అజ‌య్

ట్రెండింగ్‌

Advertisement